CWG 2022 Schedule Day 1: ಕಾಮನ್​ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್ ಮೊದಲ ದಿನ ಭಾರತ ಯಾವ್ಯಾವ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಖಾಡಕ್ಕಿಳಿಯಲಿದೆ ಗೊತ್ತಾ? | CWG 2022 match schedule birmingham commonwealth games upcoming matches and timings in india


CWG 2022 Schedule Day 1: ಈ ಬಾರಿ 15 ಕ್ರೀಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಭಾರತದಿಂದ 200 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳು ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ ತಲುಪಿದ್ದಾರೆ. ಮುಂದಿನ 11 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಭಾರತವು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಕಾಯುವ ಸಮಯ ಇನ್ನೇನೂ ಮುಗಿಯಲಿದೆ. ಇದು ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ವಿಷಯವಾಗಿದ್ದು ನಂತರ ಹೋರಾಟ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ. ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್ 2022 (Commonwealth Games 2022) ಜುಲೈ 29 ಶುಕ್ರವಾರದಿಂದ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಬರ್ಮಿಂಗ್‌ಹ್ಯಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಆರಂಭವಾಗಲಿದೆ. ಪಂದ್ಯಗಳು ಜುಲೈ 28 ರಂದು ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಗಳು ಜುಲೈ 29 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತವೆ. ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಯಾವಾಗಲೂ ಪ್ರಬಲ ಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಬಾರಿಯೂ ಕಥೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿಲ್ಲ. ಮೊದಲ ದಿನವೇ ಭಾರತದ ಹಲವು ಆಟಗಾರರು ತಮ್ಮ ಶಕ್ತಿ ಪ್ರದರ್ಶನಕ್ಕೆ ಇಳಿಯಲಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಬಾರಿ 15 ಕ್ರೀಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಭಾರತದಿಂದ 200 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳು ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ ತಲುಪಿದ್ದಾರೆ. ಮುಂದಿನ 11 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಭಾರತವು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ. CWG 2022 ರ ಎರಡನೇ ದಿನದಂದು ಅಂದರೆ ಜುಲೈ 29 ರಂದು, ಭಾರತವು ಮಹಿಳಾ T20 ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮತ್ತು ಟೇಬಲ್ ಟೆನ್ನಿಸ್‌ನಂತಹ ಪ್ರಮುಖ ಆಟಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಅನೇಕ ಕ್ರೀಡೆಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಹಕ್ಕನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

CWG 2022 ದಿನ 1 ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ

ಲಾನ್ ಬೌಲ್ @1pm

ಪುರುಷರ ಜೋಡಿ- ಸುನಿಲ್ ಬಹದ್ದೂರ್, ಮೃದುಲ್ ಬೊರ್ಗೊಹೈನ್

ಪುರುಷರ ಟ್ರಿಪಲ್ಸ್ – ದಿನೇಶ್ ಕುಮಾರ್, ನವನೀತ್ ಸಿಂಗ್, ಚಂದನ್ ಸಿಂಗ್

ಮಹಿಳೆಯರ ಸಿಂಗಲ್ಸ್ – ನಯನ್ಮೋನಿ ಸೈಕಿಯಾ

ಮಹಿಳಾ ಪಡೆ – ರೂಪ ಟಿರ್ಕಿ, ತಾನಿಯಾ ಚೌಧರಿ, ಲವ್ಲಿ ಚೌಧರಿ, ಪಿಂಕಿ/ನ್ಯಾನ್ಮೋನಿ ಸೈಕಿಯಾ

ಟೇಬಲ್ ಟೆನ್ನಿಸ್ @6.30pm

ಪುರುಷರ ತಂಡ ಅರ್ಹತೆ – ಹರ್ಮೀತ್ ದೇಸಾಯಿ, ಸನಿಲ್ ಶೆಟ್ಟಿ, ಅಚಂತ ಶರತ್ ಕಮಲ್, ಜಿ ಸತ್ಯನ್

ಮಹಿಳಾ ತಂಡ ಅರ್ಹತೆ – ದಿಯಾ ಚಿತಾಲೆ, ಮನಿಕಾ ಬಾತ್ರಾ, ರೀಟ್ ಟೆನ್ನಿಸನ್, ಶ್ರೀಜಾ ಅಕುಲಾ

ಈಜು @3pm

400 ಮೀ ಫ್ರೀಸ್ಟೈಲ್ – ಕುಶಾಗ್ರಾ ರಾವತ್

100 ಮೀ ಬ್ಯಾಕ್‌ಸ್ಟ್ರೋಕ್ – ಶ್ರೀಹರಿ ನಟರಾಜ

100 ಮೀ ಬ್ಯಾಕ್‌ಸ್ಟ್ರೋಕ್ S9 – ಆಶಿಶ್ ಕುಮಾರ್

50 ಮೀ ಬಟರ್‌ಫ್ಲೈ – ಸಜನ್ ಪ್ರಕಾಶ್

ಕ್ರಿಕೆಟ್ (T20 ಕ್ರಿಕೆಟ್) – @3.30pm

ಗುಂಪು ಹಂತ – ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ vs ಭಾರತ

ಟ್ರಯಥ್ಲಾನ್ @3.30pm

ಪುರುಷರು – ಆದರ್ಶ್ ಎಂಎಸ್, ವಿಶ್ವನಾಥ್ ಯಾದವ್

ಮಹಿಳೆಯರು- ಸಂಜನಾ ಜೋಶಿ, ಪ್ರಜ್ಞಾ ಮೋಹನ್

ಸಂಜೆ 5 ಗಂಟೆಗೆ ಬಾಕ್ಸಿಂಗ್ ಆರಂಭ

ಪುರುಷರ 63.5 ಕೆಜಿ – ಶಿವ ಥಾಪಾ

ಪುರುಷರ 67 ಕೆಜಿ – ರೋಹಿತ್ ಟೋಕಾಸ್

ಪುರುಷರ 75 ಕೆಜಿ – ಸುಮಿತ್ ಕುಂದು

ಪುರುಷರ 80 ಕೆಜಿ – ಆಶಿಶ್ ಕುಮಾರ್

ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ @6:30 PM

ಮಿಶ್ರ ತಂಡ (ಗುಂಪು ಹಂತ) – ಭಾರತ vs ಪಾಕಿಸ್ತಾನ

ಹಾಕಿ @6:30 PM

ಮಹಿಳೆಯರು (ಗುಂಪು ಹಂತ) – ಭಾರತ vs ಘಾನಾ

ಸ್ಕ್ವಾಷ್ @11PM

ಮಹಿಳೆಯರ ಸಿಂಗಲ್ಸ್ – ಅನಾಹತಾ ಸಿಂಗ್ (ರಾತ್ರಿ 11)

TV9 Kannada


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *